Waziri Mkuu mstaafu wa awamu ya tatu Mh. Fredrick Sumaye ametangaza kujiondoa rasmi katika chama tawala nchini Tanzania CCM na kujiunga na umoja wa katiba ya wananchi UKAWA.

SUMAYE

Mh. Sumaye ametoa kauli hiyo leo jijini Dar es salaam na wakati akiongea na waandishi wa habari na anakuwa waziri mkuu msaatafu wa pili kujiunga na UKAWA baada Mh. Edward Lowasa kufanya Hivyo.

Mh. Sumaye ambaye hakutaka kutaja chama anachojiunga nacho amesema amekuja kuupa nguvu umoja huo kwa sasa ili kuleta mabadiliko katika nchi ikiwemo mifumo iliypo sasa ambayo inafanya nchi kutokusogea mbele.

Mh. Sumaye amesema kuwa vyama vya upinzani vimejenga misingi imara ya kisera na kuonesha nia ya mabadiliko huku akiwasifu Dk. Slaa na Prof. Lipumba ni moja kati ya waliousimamisha upinzani vyema.

Ameongeza kuwa CCM hawana haja ya kulalamika kwa kuhama kwake kwa kuwa hakuna nafasi yoyote ndani ya chama hicho kwa hiyo anaamini hataathirika sana kutokana na uamuzi wake huo.

Umoja wa katiba ya wananchi UKAWA unaundwa na vyama vya Chadema, CUF, NCCR Mageuzi pamoja na NLD ambapo mpaka sasa vyama hivyo havijatangaza rasmi siku ya kuanza kampeni.

Advertisements

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s