Basata Kubana Wasanii Wanaokejeli

BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA) limewaonya wasanii wanaotumia lugha chafu na ukiukwaji wa maadili hasa kipindi hiki kuelekea Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 25.

shilole-basata

Katibu mkuu wa baraza hilo, Gofrey Mngereza, alisema baraza hilo litachukua hatua stahiki kwa wimbi la wasanii wanaovunja maadili, wanaokaidi adhabu na kutumia lugha chafu kwa makusudi katika kazi zao za sanaa jambo ambalo linazua malalamiko, masikitiko na hofu kwa mashabiki wa kazi za sanaa.

“Lugha zenye maneno machafu ya matusi ya wazi, maneno ya uchochezi, kashfa, kejeli, dharau na udhalilishaji wa makada wa vyama mbalimbali zimekuwa zikitolewa na wasanii hao kupitia muziki wao wakilenga kuigawa jamii na kufifisha amani, upendo, uzalendo na ustaarabu tulionao Watanzania.

“Ieleweke kwamba kwa mujibu wa misingi ya sanaa duniani kote kazi zote za sanaa zinapaswa zionye, zielimishe, ziadabishe, zikosoe, ziburudishe, zihamasishe na zichochee maendeleo chanya katika jamii na siyo kugawa na kuivuruga jamii,” alisema.

Chanzo: Mtanzania

Pichani ni msanii Shilole aliyeonja rungu la Basata kwa kufungiwa kufanya matamasha kwa mwaka mmoja.

Advertisements

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s