Kundi la wapiganaji wa Kiislamu la Boko Haram wamezindua kiwanda wanachotumia kuunda mabomu na silaha zingine kali Kaskazini Mashariki mwa Nigeria.

151102223459_boko_haram_640x360_contributor_nocredit

Kupitia kwa mtandao wa WhatsApp picha hizo zilitumwa kwa idhaa ya Hausa ya BBC kupitia kwa namba iliyosajiliwa nchini Cameroon.

151102172458_boko_haram_arms_976x549_bokoharam_nocredit

Picha hizo zinaonesha watu wanaoaminika kuwa wafuasi wa kundi hilo wakiwa kwenye karakana fulani wakitengeneza silaha zenye uwezo wa kufanya uharibifu mkubwa.

151102172309_boko_haram_arms_976x549_bokoharam_nocredit

Picha hizo zinaaminika kuwa zilipigwa katika jimbo la Borno nchini Nigeria.

151102172222_boko_haram_arms_976x549_bokoharam_nocredit

Wachunguzi wanasema kuwa picha hizo zinaonesha kuwa zilipigwa katika chuo cha kiufundi cha Bama (Government Technical College Bama (GTCB).

151102171959_boko_haram_arms_976x549_bokoharam_nocredit

Haijabainika iwapo mashine hizo za chuo hicho anuai zilinaswa na maafisa wa jeshi la Nigeria au la.

Hata hivyo Bama ni moja ya miji iliyokombolewa na jeshi la Nigeria.

151102170717_boko_haram_arms_factory_640x360_bokoharam_nocredit

Licha ya waasi hao kupigwa na kuondolewa katika maeneo mengi ya kaskazini mwa Nigeria kundi hilo limeendelea kufanya mashambulizi ambayo yamewaacha wa Nigeria wengi wakishangaa wanakotoa silaha hizo kali.

Chanzo: bbcswahili

uu ndio ushahidi wa kwanza kuwa kundi hilo linauwezo wa kutengeneza silaha kali.

Advertisements

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s