Mahakama ya Rufaa nchini Kenya imebatilisha nyongeza ya mishahara ya hadi asilimia 60 ambayo walimu wa shule za serikali walikuwa wamepewa na Mahakama ya Mizozo ya Wafanyakazi.

151106171136_kenya_teachers_strike_512x288_afp

Majaji wa mahakama hiyo wamesema agizo la kuwapa walimu hao nyongeza ya mishahara lilikiuka katiba.

Wamesema mahakama hiyo ilivuka mipaka katika kuwapa walimu hao nyongeza ya mishahara na kwamba lilikuwa kosa kubwa kutoshauriana na Tume ya Mishahara na Marupurupu.

Jopo hilo la majaji watano limesema mahakama hiyo ya masuala ya wafanyakazi ilikosa kuwaagiza walimu kupitia vyama vyao viwili vikuu – Chama cha Kitaifa cha Walimu (Knut) na Chama cha Walimu wa Shule za Upili na Vyuo (Kuppet) waketi na kuafikiana, mwandishi wa BBC Odhiambo Joseph anasema.

Walimu walikuwa wamegoma kwa wiki tano na kulemaza masomo katika shule za umma Septemba na mapema mwezi Oktoba.

Walirejea kazini baada ya mahakama kuwaagiza wafanye hivyo.

Serikali ilikataa kuwalipa nyongeza ya mishahara, huku Rais Uhuru Kenyatta akisema serikali yake haina pesa.

Aidha, Serikali imekataa kuwalipa walimu waliogoma mishahara ya mwezi Septemba.

Wawakilishi wa vyama vya walimu wamesema watakata rufaa uamuzi wa mahakama hiyo ya rufaa katika Mahakama ya Juu.

Advertisements

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s