Serikali yatakiwa kuheshimu haki ya kupata taarifa

Serikali imetakiwa kuheshimu haki ya kikatiba ya kuwapa wananchi habari na taarifa muhimu zinazowahusu bila ya kujali gharama za taarifa hizo kwa kuwa ni jukumu lake kufanya hivyo.

SAM_0189

Hata hivyo,LHRC pia wamelaani vikali kitendo cha Waziri wa habari,utamaduni,sanaa na michezo,Nape Nnauye kwa hatua ya kulifungia Gazeti la Mawio wakidai ni muendelezo wa kuminya uhuru wa habari nchini ,

Akizungumza na waandishi wa habari leo mapema jijini Dar es Salaam, kaimu mkurugenzi wa kituo hicho IMELDA LULU URIO amesema kuwa kusitishwa kwa matangazo ya bunge na chombo ambacho ni cha umma ni kuonyesha dhahiri kuwa serikali haina nia ya dhati ya kuheshimu yaki ya kupata habari ya kikatiba.

Amesema kuwa sababu zilizotolewa na waziri mwenye dhamana ya habari,utamaduni,sanaa na michezo Mh NAPE NAUYE kuwa kusitishwa kwa matangazo hayo kunalenga kupunguza gharama za uendeshaji ni sababu ambazo zinaleta maswali kuwa gharama hizi ni za nini?,na kwa ajili ya nini?na zikitumika ni kwa manufaa ya nani?,na mchangiaji wa gharama hizi ni nani?huku akisema kuwa TBC ni chombo cha Umma hivyo kunawajibika kwa wananchi wote bila kujali gharama.

kuwa Tanzania ni moja kati ya nchi ambazo zimesaini makubaliano mbalimbali ya kimataifa inayohakikisha upatikanaji wa taarifa  ikiwa ni pamoja na ule wa OPG –Open government partnership ambao ni jukwaa la serikali zenye uwazi mkataba ambao una misingi ya uwepo wa uwazi,ushiriki,wa wananchi,uwajibikajina uweledi na ubunifu wa kutumia Tehama.

Urio amesema kitendo cha waziri Nape kulifungia Gazeti la Mawio kunazidi kuiweka serikali ya magufuli kati mfumo wa kidikteta ambao unaonyima uhuru wa kutoa maoni ambao katiba ya nchi imetoa.

Amesema kuwa LHRC inaitaka serikali kutekeleza kwa vitendo maazimio ya makubaliano ya kimataifa na kikanda katika kulinda haki ya kupata habari na kufuta sheria kandamizi zenye kuminya uhuru huu kwa mfano sheria ya magazeti na sheria ya makosa ya mitandao na kutunga sheria wezeshi.

Pia LHRC wameitaka serikali kuacha kuminya haki za watanzania ya kupata habari za bunge kwa kisingizio cha gharama,na kutenga rasilimalin nyingi kuwezesha shirika hilo waweze kuonyesha moja kwa moja matangazo ya bunge.

Tangazo la kutokuonyeshwa kwa bunge kupitia TBC lilitolewa bungeni na waziri wa Habari NAPE NAUYE na baadae jana waziri mkuu Mh KHASIM MAJALIWA alitoa msisitizo kuwa wameamua kusitisha matangazo

Advertisements

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s